Rude Black Dubu Anaingia Nyumbani Bila Ruhusa, Kisha Anaifunga kwa Kuomba Radhi

Jacob Bernard

Je, umewahi kuwa na mgeni asiyekubalika aonekane nyumbani kwako? Ingawa hili linaweza kuwa tukio lisilopendeza kwa watu wengi, mwanamke mmoja alikumbana na mgeni wa kawaida asiyekubalika kwa kujipinda.

Video inaanza kwa tukio la kushangaza: dubu mweusi akichungulia kupitia mlango ulio wazi! Baada ya kutumia mdomo wake kugeuza kitasa na kufungua mlango, dubu mweusi anasimama kwenye fremu ya mlango. Dubu anaonekana kujifurahisha anapotazama ndani ya nyumba.

Dubu mweusi anapotazama kamera, mdomo wazi, mwanamke, Susan, anazungumza naye. Ikiwa ungekuwa uso kwa uso na dubu ambaye ameingia tu nyumbani kwako, ungehisi angalau wasiwasi kidogo. Hata hivyo, hakuna hofu inayoweza kusikika katika sauti ya mwanamke huyo anapomwomba dubu huyo kwa adabu afunge mlango. Yeye hata huzungumza na dubu kama vile mtoto au mnyama kipenzi anayependwa. Anairejelea kama “sweetie” na “mvulana mzuri.”

14,154 Watu Hawakuweza Kujibu Maswali Hili

Fikiri Unaweza?
Jibu Maswali Yetu ya Dubu ya A-Z-Animals

Kisha video inakata hadi eneo jipya na mwandishi amesimama mbele ya msitu. Baadaye inawekwa wazi kuwa ni mali ya Susan. Nyuma yake, dubu wengine kadhaa weusi wanarandaranda kwenye sakafu ya msitu, kwa hakika wakiwa nyumbani hapa.

Video hiyo inarudi kwa picha ya Susan kutoka ndani ya nyumba yake, ambapo dubu mweusi anapepeta kwenye zulia lake. Anaendelea kumwomba dubu afunge mlango. Kama wanadamu, mbwa, na aina zingine kadhaa zawanyama, dubu mweusi anaweza kuelewa sauti ya Susan - hata ikiwa haelewi maneno yake haswa. Inatafakari uamuzi wake wa kuingia ndani ya nyumba au kuondoka, na kuumiza kichwa chake. Kisha, kana kwamba alielewa kwamba amechelewa kukaribishwa, dubu anachukua kitasa kinywani mwake tena na kuufunga mlango njia nzima.

Kwa Nini Dubu Huingia Nyumbani?

Hapo kuna sababu nyingi ambazo dubu anaweza kuamua kuingia nyumbani.

Dubu akiingia nyumbani kwako au eneo la kambi, kwa kawaida huwa anafuata kitu kimoja: chakula . Kuanzia nyama hadi takataka hadi vifaa vya kuweka kambi, tunaweza kuleta aina nyingi tofauti za chakula kwenye makazi ya dubu. Ikiwa chakula hiki hakijahifadhiwa vizuri, harufu yake inaweza kuenea haraka katika msitu. Hii inaweza kusababisha dubu mwenye njaa kutangatanga karibu, akitafuta chakula cha haraka na rahisi. Kwa sababu ya mara kwa mara ya takataka na chakula cha binadamu, dubu wengi wamegundua kwamba chakula cha binadamu kina virutubishi vingi. Pia ni rahisi kupata. Kwa hivyo, dubu huona hili kama usambazaji wa chakula wenye malipo mengi na hatari kidogo, na kuifanya iwe ya kuvutia zaidi.

Sababu nyingine ya kawaida ni kwamba wana hamu ya kutaka kujua. Nyumba zetu zinaweza kujazwa na sauti na harufu tofauti. Kwa hivyo, viumbe wadadisi na watulivu kama vile dubu mweusi huwa rahisi kuchunguza, kama inavyoonekana kwenye nyumba na mali ya Susan.

Ingawa dubu wengi weusi hawatajaribu kushambulia wanadamu, kama inavyoonekana kwenyevideo, hii sivyo ilivyo kwa dubu wote. Ikiwa unaishi katika eneo ambalo kukutana ni kawaida, ujuzi ni muhimu. Kujifunza njia zinazofaa za kushughulikia tukio, kama Susan alivyofanya, ndiyo njia bora zaidi ya kukuweka salama wewe na dubu.


Jacob Bernard ni mpenda wanyamapori, mvumbuzi, na mwandishi mahiri. Akiwa na historia ya elimu ya wanyama na kupendezwa sana na kila jambo linalohusiana na wanyama, Yakobo amejitolea kuleta maajabu ya ulimwengu wa asili karibu na wasomaji wake. Alizaliwa na kukulia katika mji mdogo uliozungukwa na mandhari nzuri, alisitawisha kuvutiwa na viumbe vya kila namna na ukubwa. Udadisi usiotosheka wa Jacob umempeleka katika safari nyingi hadi pembe za mbali za dunia, kutafuta viumbe adimu na wagumu huku akiandika matukio yake kupitia picha za kusisimua.Blogu ya Jacob, Encyclopedia ya Wanyama Yenye Ukw...